Home Afrika Shugaban yane Majalisar ta amince da bukatar da gaggawa.

Shugaban yane Majalisar ta amince da bukatar da gaggawa.

30
0

Shugaban ƙasar Najeriya, Bola Ahmed Tinubu, ya nufi Majalisar Dattawa da su amince da tura sojojin Najeriya zuwa Jamhuriyar Benin.

Shugaban ya tura wasiƙa da Shugaban Majalisar Dattawa, Godswill Akpabio, ya karanta a lokacin taron majalisa a ranar Talata.

Shugaban ya duna hakan ne domin ƙara da makwabtaka da ƙasar ta Benin da kuma sahalewa kundin tsarin mulki na Sashi na 5 (5), Sashe na 2 na Kundin Tsarin Mulki na 1999 (kamar yadda aka gyara), wanda ke wajabta izinin majalisa don aika rundunar soji a wajen ƙasar.

“Na ƙara tuntuɓar da Majalisar Tsaro ta ƙasa, ina neman izinin Majalisar Dattawa don aika sojojin Najeriya zuwa Jamhuriyar Benin,” wasiƙar ta ce. Tinubu ya bayyana cewa shiga wannan cikin Al’amuran domin Jamhuriyar Benin na taimako da gaggawa.

Shugaban Majalisar Dattawa ya buƙaci Kwamitin Gabaɗaya don tattaunawa nan da nan.

A ranar 7 ga Disamba, jami’an sojojin Jamhuriyar Benin sun sanar da cewa sun kafa gwamnati, amma daga sanarwar daƙile juyin mulki, kuma ya tabbatar da cewa Shugaban Patrice Talon ya tsira da lafiyar sa .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here
Prove your humanity: 5   +   3   =